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Mkataba Huu Umeingiwa leo Tarehe ...R%...... Mwezi

o4

KATI YA

..2022

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara (ambaye atajulikana kama Mnunuzi kwa upande

mmoja).

NA

Lemmy Enterprises wa S.L.P 319, Babati — Manyara (ambaye atajulikana kama Mzabuni kwa

upande mwingine).

KWA KUWA Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara iko tayari na inania na Inahitaji Vifaa vya

uﬁenzi Na kampuni ya Lemmy Enterprises ita usika na uuzaji wa Vifaa hivyo vyote kwa masharti

yatakayo ainishwa kwenye mkataba huu.

NA KWA KUWA kampuni iko tayari na inania na uwezo wa kuuza vifaa hivyo vya Ujenzi kwa

kuzingatia makubaliano na masharti kama yalivyoainishwa hapa chini.

SASA WAHUSIKA WANAKUBALIANA YAFUATAYO,

1.0. MAELEZO YA VIFAA HIVYO
1.1. Mkataba huu utakuwa ni usambazaji wa vifaa Mchanganyiko katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa

wa Manyara.

*.2. Vifaa ambavyo mzabuni ataleta katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara ni kama ilivyo

orodheshwa hapa chini;

S/no Description of Supplies or Unit of | Quantity Unit Tax per Extended Price |
Services Measure | Required Price Unit (Tshs)
|| R ——— | (VAT) _ _
1 | (7Tonnes tipper- 4m”'hard core Trip 14.0 110,000 1,540,000
2 | Sand (7Tonnes- 4m’) | Trip | 350 110,000 | 3,850,000
| 3 Aggregates 20mm(7 Tonnes- 4m’ ) | Trip 30.0 540,000 16,200,000
4 Solid concrete blocks with density
2.35 g/cm3 of at least 30cm block 6890 7000 48,230,000
|| thickness R B o
|5 | 75mm down pipes in ducts - No 8.0 35,000 ] 280,000 N
6 | Extra over; tee outlet No 12 8,000 . 96,000 I,




7 | Extra over; Shoe No 12 8,000 96,000
8 | Extraover;sawnneck No 12 8,000 96,000
9 Extra over; Corner No 13 8,000 104,000
| PVC Eaves Filling -
10 | 200*6000mm long Pieces 40.0 11,000 440,000
11 | Pvc stripes- Mikanda Pieces 76.2 4,000 304,000
12| Gypsum powder -25kg Bag Bag 146.1 40,000 5,844,000
13 | One thinned coat Sado binder 20 Itrs 18.3 120,000 2,196,000
14 | Extra; Y Tee No 1 6,000 6,000
IPS PIPE COLD WATER
INSTALLATION :
A
Distribution pipes:
IPS pipes including screwed and
L socketed joints in running length
b |32 mm (I Inch) Diameter pipe M 12 6,500 78,000
| [reely standing to tower tank
 C | Extra; elbow No 20 5,000 100,000
D | Ditto connectors (include union, |  No 15 45,000 675,000
socket, nipple etc) o
E |32 mm (1 Inch) Diameter pipe M 36 6,500 234,000
freely from Tower tank to the
Building -
| T | Extra; clbow ] No | 30 5,000 150,000
A | Extra; Tee ~ No 30 5,000 150,000
B Ditto connectors (include union, No 15 45,000 675,000 1
socket, nipple etc.) -
~ C | 25mm .Diameter Supply chasedin | M 42 4,000 168,000
wall . R | S
D | Extrajelbow No 45 5,000 225,000
E |[Extrate No 40 5,000 200,000
[ | Extra; connector ~No | 30 10,000 300,000




G | Extra; nipple No 20 5,000 100,000
~ H | Reducing bush 25x19 No 50 5,000 250,000
I 32mm (1 Inch) Diameter PE pipe
laying in trenches including No 100 5,000 500,000
connectors )
| Flexible piping: B
J | Flexible pipe to cistern No 2 12,000 24,000
k| Flexible pipe to kitchen sink No 2 12,000 24,000
Extra; Elbow. No 20 3,000 60,000
Extra; Y Tee No 15 8,000 120,000
83,135,000/=
TOTAL -
14,964,300/ =
L VAT (18%) | -
98,326,250/ =

| GRAND TOTAL

NA KWA KUWA Mzabuni yuko tayari na ana uwezo wa kufanya kazi hiyo:

HIVYO BASI, WAHUSIKA WANAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1:

2:

MAELEZO YA KAZI.

Kazi zinazotakiwa kufanyika ni kama ifuatavyo:

a) Kuleta vifaa mpaka eneo husika.

b) Vifaa tajwa hapo juu vitakavyouzwa viwe vimekidhi viwango vya ubora kama

ulivyoelekezwa kwenye nukuu za bei.

MUDA WA KUKAMILISHA KAZI/MUDA WA MKATABA.

Mzabuni amekubaliana na Mnunuzi kuleta vifaa tajwa hapo juu ndani ya miezi miwili baada ya

Mkataba Kusainiwa. Ieleweke wazi kuwa Mzabuni akishindwa kukamilisha kazi/ usambazaji wa

vifaa tajwa kwa muda waliokubaliana na Mnunuzi, atawajibika kumlipa Mnunuzi fidia ya

ucheleweshaji (liquidated damage) ya asilimia moja (1%) ya gharama kwa siku kwa kila siku

inayoongezeka baada ya kuvunja kipengele hiki cha Mkataba hadi atakapokamilisha kazi husika.



3. MALIPO KWA MZABUNI:

Mzabuni atalipwa malipo yake yote pale tu atakapomaliza kuleta vifaa vyote katika Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa wa Manyara na Hospitali kukagua na kujiridhisha kuwa vifaa vilivyoletwa vipo kwa
mujibu wa mkataba wake ndipo Mzabuni atalipwa malipo yake ambayo ni kiasi cha Tsh
98,326,250/ = (shiringi milioni tisini na nane,Laki tatu na elfu ishirini na sita na mia

mbili na hamsini Tu.)

4, MAJUKUMU YA WAHUSIKA:
4.1 Majukumu ya Mzabuni
Mzabuni atatakiwa:

(a) Kuleta vifaa vinavyohitajika na Mnunuzi kwa wakati na muda waliokubaliana.

(b) Kuleta vifaa vyenye viwango vilivyooneshwa na ubora unaotakiwa na Mnunuzi.

(c) Kuzingatia suala la muda katika kutekeleza huduma hiyo.

(d) Kuzingatia uangalifu, uadilifu na uaminifu wakati wa kutekeleza Mkataba huu.
Itakapobainika kuna udanganyifu katika kutekeleza kazi hii kinyume na makubaliano
yaliyomo kwenye Mkataba huu, Mzabuni atalazimika kurejesha gharama zote za Mkataba

huu na kufikishwa katika vyombo vya Sheria kwa hatua za kisheria zaidi;

4.2 MAJUKUMU YA MNUNUZI.
i\dnunuzi atatakiwa:

(a) Kumuwezesha Mzabuni kuwa na mazingira mazuri katika utekelezaji wa Mkataba huu,
ikiwa ni pamoja na kukagua ubora wa huduma na kutoa ushauri au maelekezo pale

inapohitajika kulingana na mahitaji ya Mnunuzi.

(b) Kumlipa Mzabuni stahiki yake kama makubaliano yalivyo. Ieleweke kuwa Mnunuzi
hatalipa malipo yoyote Kwa Mzabuni kabla ya kukamilisha kuleta vifaa kulingana na
Mkataba huu. Aidha, Mnunuzi hatalipa kiasi chochote cha malipo kwa Mzabuni kama



(c).Kukagua Vifaa vinavyoletwa na Mzabuni na kutoa ushirikiano unaofaa wakati Mnunuzi

atakaponhitaji kufanya hivyo.

MATUKIO YASIYOTARAJIWA (FORCE MAJEURE)

5.1

5.2

5.3

6.1

6.2

Matukio yasiyotarajiwa (FORCE MAJEURE) yana maana ya matukio yaliyo nje ya
uwezo wa wahusika na ambayo hawakuweza kuyaona wakati wa kusaini Mkataba
huu, ambapo matokeo yake yatasababisha Mzabuni asiweze kutekeleza Mkataba huu.
Matukio hayo ni kama vita, vita vya kikabila, moto, mafuriko, mgomo, magonjwa ya

mlipuko, Mabadiliko ya Sheria na mengineyo.

Matukio haya yatakapotokea wahusika wa Mkataba huu wataahirisha utekelezaji wa
Mkataba huu bila kuwajibika kwa hasara itakayotokana na tukio husika, kwa kipindi na
eneo linalohusika na lililoathiriwa na tukio husika.

Wahusika wa Mkataba huu watapeana taarifa haraka iwezekenavyo kabla ya
kusimamisha kazi/ huduma. Kama taarifa ya awali imetolewa kwa njia isiyo ya
maandishi, ndani ya masaa 24 taarifa iliyotolewa kwa nijia isiyo ya maandishi itolewe
kwa maandishi. Mawasiliano yote ya maandishi yatawasilishwa kwenye ofisi ya
Mnunuzi na siyo sehemu nyingine yoyote.

UWAJIBIKAJI WA WAHUSIKA.

Mzabuni atawajibika kwa hasara, uharibifu na gharama zinazotokana na uzembe wake
mwenyewe, mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa Mkataba

huu.

Mnunuzi hatawajibika kwa hasara au uharibifu wowote utakaotokana na uzembe wa
Mzabuni mwenyewe au Mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji

wa Mkataba huu.



10.

11.

KUSULUHISHA MIGOGORO:

7.1  Wahusika wa Mkataba huu watatumia uwezo wao wenyewe kusuluhisha kwa amani
migogoro na tofauti yoyote itakayojitokeza kati yao inayohusu utekelezaji wa Mkataba
huu.

7.2  Endapo watashindwa kusuluhisha mgogoro au tofauti kati yao, mmoja wao
atawasilisha mgogoro huo kwa msuluhishi kulingana na Sheria ya Usuluhishi Na.2
ya mwaka 2020.

7.3 Hatua ya mwisho itakuwa ni kwenda Mahakamani endapo wahusika watashindwa
kusuluhisha mgogoro wao.

SHERIA ITAKAYOTUMIKA:

Mkataba huu utatafsiriwa na kuongozwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania.
MAELEKEZO/MAWASILIANO:

Maelekezo yanayotolewa na Mnunuzi yatakuwa kwa maandishi. Kwa sababu nyingine yoyote
ile maelekezo hayo yanaweza yakatolewa kwa njia ya mdomo, Mzabuni atafuata maelekezo
hayo. Katika muda usiozidi saa 72. Mnunuzi atatakiwa kuthibitisha kwa maandishi maelekezo

aliyoyatoa awali kwa njia ya mdomo.

KUHAMISHA MKATABA/KUTOA KAZI KWA MZABUNI MSAIDIZI:

Uhawilishaji: Muuzaji hatahamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au sehemu ya
majukumu yake kwa muuzaji mwingine kabla ya kupata idhini ya maandishi ya Mnunuzi.

VIFAA VINAVYOWEZA KUKATALIWA:

Vifaa visivyo kidhi mahitaji, viwango na maelekezo ya Mnunuzi kama ilivyo elekezwa kwenye
Mkataba vitakataliwa na Mnunuzi. Kwa maelekezo ya Mnunuzi, Mzabuni kwa gharama zake
mwenyewe atabadilisha vifaa vitakavyokuwa vimekataliwa hadi kumridhisha Mnunuzi
kikamilifu. Endapo Mzabuni atashindwa kufanya marekebisho au mabadiliko ya vifaa vilivyo
kataliwa kwa wakati, Mnunuzi atahesabu hasara itakayosababishwa na uzembe huo na

mzabuni atawajibika kama ilivyoelezwa katika Kifungu cha 4.1 hapo juu.



12,

13.

13.1

14.

MABADILIKO YA BEI:

Hakuna mabadiliko yoyote ya bei yatakayofanyika katika kipindi chote cha utekelezaji wa

mkataba huu.
KUVUNJA MKATABA:

Kama Mzabuni atashindwa kuanza kufanyakazi/ kutoa huduma katika muda uliopangwa au
kuna sababu za kutosha kuamini kuwa hatakamilisha kutoa huduma yote katika muda
uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka tarehe na muda wa kukamilisha kutoa huduma
au anashindwa kufuata moja ya masharti au hafuati maelekezo ya Mnunuzi au anakuwa
mufilisi, Mnunuzi atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kutafuta Mzabuni mpya wa

kufanya kazi hiyo.
MALIPO BAADA YA MKATABA KUVUNJIKA:

Kama Mkataba umevunjika, Mzabuni atalipwa na Mnunuzi fedha au maamuzi yatakayo
kuwabado hayajalipiwa katika malipo atakayokuwa amelipwa Mzabuni kwa uletaji wa vifaa
hivyo vyote vitakayokuwa vimetolewa kwa Mnunuzi kabla ya kuvunjika Mkataba kwa kima na

bei kama ilivyotolewa kwenye Mkataba.



15. TAMKO LA MZABUNI
151 Mimi LEMni. EHTERPRISES ambaye ni . J1ZA4ZUM)

natamka wazi kwamba nimefanya utafiti wa kutosha kwa ajili ya Kufanya kazi/kutoa huduma hii ya
uuzaji wa vifaa vya Ujenzi katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara kwa gharama ya Tsh

98,326,250/ = (shiringi milioni tisini na nane,Laki tatu na elfu ishirini na sita na mia

mbili na hamsini Tu.)

15.2 Gharama zote hizo zinajumuisha uuzaji wa Vifaa vya ujenzi, Usafirishaji wa vifaa vya ujenzi na
Kodi, na kwamba nisipotekeleza masharti ya mkataba huu ipasavyo hatua za kisheria zitachukuliwa
dhidi yangu kwa mujibu wa mkataba huu. Pia natamka wazi kwamba Mzabuni Sio mtumishi wa

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara, na kwamba endapo itathibitika nimedanganya hatua za

kKisheria zichukuliwe dhidi yangu.

Saini ya Mzabuni: .. ot S e eirerennes LE
Tarehe:....O 5/0411017’ ................. !\‘P‘D'BOXS'Ig RPRISES
TIN: 10,. 4;33841*1
~32



ILI KUTHIBITISHA MAKUBALIANO HAYA, Wahusika wamesaini Mkataba huu kwa siku na
tarehe kama inavyoonekana hapa chini:-

KWA UPANDE WA MNUNUZI MKATABA HUU UMESAINIWA NA:

.........................................................................

---------------------------------------------------

.................................................................

........................................................................

ANUANI: ..o -7 P 67171  BAGAT)
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